WE ARE SPECIAL PEOPLE
WELCOME YOU TO FORUM C9QT 1 in 2!!!
Hãy yêu thương nếu muốn yêu thương, hãy nói điều muốn nói, làm điều muốn làm cho bạn bè, người thân của mình, đừng ngần ngại! Hãy tận hưởng những vẻ đẹp của cuộc sống nhiều như có thể và hãy gắng không làm tổn thương người khác, gắng sống sao cho vui, lòng thanh thản. Còn cuộc sống là còn tất cả, giống như bức hình những bông hoa nở trên thân cây cằn khô, những người còn sống sẽ tiếp tục những gì mà những người đã ra đi còn dang dở....
WE ARE SPECIAL PEOPLE
WELCOME YOU TO FORUM C9QT 1 in 2!!!
Hãy yêu thương nếu muốn yêu thương, hãy nói điều muốn nói, làm điều muốn làm cho bạn bè, người thân của mình, đừng ngần ngại! Hãy tận hưởng những vẻ đẹp của cuộc sống nhiều như có thể và hãy gắng không làm tổn thương người khác, gắng sống sao cho vui, lòng thanh thản. Còn cuộc sống là còn tất cả, giống như bức hình những bông hoa nở trên thân cây cằn khô, những người còn sống sẽ tiếp tục những gì mà những người đã ra đi còn dang dở....

ĂN RỒI HỌC, HỌC RỒI CHƠI, CHƠI XONG LẠI HỌC

Trang ChínhGalleryTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm tình iu

Go down 
Tác giảThông điệp
Trưởng Lão Mr 7
Phó Chủ Tịch Tphố C9QT2
Phó Chủ Tịch Tphố  C9QT2
Trưởng Lão Mr 7

Nam
Số lần được cảm ơn : 16

Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm tình iu Empty
Bài gửiTiêu đề: Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm tình iu   Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm tình iu Icon_minitimeSun Aug 07, 2011 12:38 pm

Cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu , Cho chính tôi , cho bạn của tôi, và cho tất cả các bạn

Không nhiều nhưng đã và sẽ luôn tồn tại những con người sống với một tình yêu duy nhất trong cuộc đời mình. Họ đã yêu một lần và chỉ một lần mà thôi. Có ý kiến cho rằng họ là những người chung thuỷ, nhưng lại vẫn còn những người băn khoăn "liệu họ đã thực sự mở rộng hết lòng mình để đón nhận tình yêu" hay chưa?

Xã hội còn lắm điều rối ren, nhiều lo toan, bận rộn, cạnh tranh và chiến đấu nhưng tình yêu thường không phải là ước mơ quá xa vời, nó vẫn khẳng định chỗ đứng riêng không gì có thể thay thế được, tự nhiên như hơi thở, gần gũi như không khí, chỉ có điều ta có cảm nhận được nó hay không. Cái đó tùy thuộc vào cách mà mọi người sống, yêu và quan niệm về tình yêu.

First love is forever , đúng vậy, bởi vì bất kỳ điều gì lần đầu tiên đều để lại trong ta những ấn tượng không thể phai mờ, nhưng "mãi mãi" không đồng nghĩa với "duy nhất". Khi tình yêu ra đi, kỉ niệm còn ở lại, mọi người sẽ sống cuộc sống riêng của mình cũng như kỉ niệm sống đời sống riêng của nó. Bạn đặt hình ảnh người yêu đầu tiên của mình xuống nơi sâu thẳm nhất trong trái tim, để kí ức ngủ yên và người ấy sẽ là không thể thay thế. Không ai bắt bạn phải quên đi, bởi vì đó là điều không thể khi nó đã là một phần của quá khứ nhưng không phải là tất cả tương lai. Trái tim rộng lớn, bạn có thể yêu cả cha mẹ, anh em, yêu cả bạn bè, và vì vậy cũng có thể yêu nhiều hơn một mối tình đầu đã tan vỡ.

Dù sau này bạn có yêu ai, yêu nhiều hơn, mãnh liệt hơn, thì không có nghĩa là bạn quên đi hay phủ nhận tình yêu đầu tiên của mình. Vì vậy, hãy mở rộng lòng mình khi tình yêu đến, yêu như yêu lần đầu tiên vậy.

Tình yêu không phải là giấc mơ nhưng đôi khi nó có thể làm những điều mà trong mơ bạn cũng không thể tưởng tượng được.

Người ta chỉ cần một giây để rung động , một phút để yêu , một ngày để tương tư , một năm để nhớ nhưng cần cả cuộc đời để quên - quên chỉ một con người ! Vậy thì có gì phải lãng phí cuộc đời để mà quên trong khi mình có thể giữ nó làm tài sản riêng - vô cùng quí báu .

Người ta bảo sống phải có bản lĩnh, tôi thấy yêu càng cần bản lĩnh hơn , không phải bản lĩnh để chinh phục, cũng không phải bản lĩnh để gìn giữ hạnh phúc mà bản lĩnh để đón nhận nỗi đau khi tình yêu rồi xa chúng ta . "Không có gì đau khổ hơn là trong nỗi đau nhớ về hạnh phúc " , điều đó thực sự là rất đúng , nhất là với tình yêu . Sẽ chẳng tránh khỏi có những lúc bạn cảm thấy lòng mình nhói đau khi bất chợt gặp lại một phần của kỉ niệm - đôi khi chỉ là đi ngang qua một con đường ,nghe một bản nhạc , thậm chí khi bất chợt thấy một bóng người thoảng qua trên phố rồi biến mất... Tôi đã từng như thế, chắc hẳn bạn cũng có lần như thế , bởi người ta chẳng thể nào quên những gì đã từng thuộc về mình và sẽ mãi mãi thuộc về mình, cho dù là vô thức hay có ý thức .

Nhưng tất cả nỗi đau , nuối tiếc , thậm chí căm ghét ...rồi sẽ ra đi cùng với thời gian . Chẳng việc gì phải vội tìm đến một tình yêu mới mà hãy để cho mình một khoảng trống trong cuộc đời - thời gian bao nhiêu , đó là tuỳ ở mỗi người - nhưng nó thực sự cần thiết . Sống trong khoảng lặng đấy , khi mà tâm hồn đã phẳng lặng bình yên trở lại , trí tuệ đã sáng suốt và trái tim đã rộng mở , bạn sẽ thấy mình chẳng mất gì cả, có chăng là rất ít so với những gì tình yêu đầu và sự ra đi của nó đã đem đến cho bạn : cảm xúc - niềm tin - ước mơ - nỗi đau - và bản lĩnh .

Ai đó đã viết rằng :

Kỉ niệm là gì , chỉ một cái tên
Khi cố quên là khi mình đang nhớ .........

Cho chính tôi , cho bạn của tôi, và cho tất cả các bạn !

Cuộc sống là 1 quá trình tìm kiếm tình iu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Cuộc Sống
» Cuộc sống rất đẹp.......
» Lời Khuyên dành cho cuộc sống....(Sưu tầm)
» Được “lập trình” để tầm thường
» tình bạn